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MANYOVU – BUHIGWE

         YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 
                   MKATANGA WILAYA BUHIGWE MKOA WA KIGOMA MWAKA 2021.

Utangulizi.
Ninafurahi kukuarifu kwmaba umechaguliwa kujiunga na kidato cha 1 katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Mkatanga ipo umbali wa km 24 magharibi mwa Halmashauri ya Buhigwe.
Usafiri wa basi toka mjini ……………. Unapatikana katika kituo cha mabasi na nauri tsh 0. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti 19/01/2021.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
Sare ya shule.
(a) Sare ya shule hii ni suruali 2 damu ya mzee na sharti 2 nyeupe kwa wavulana na sketi 2 damu ya mzee shati 2 nyeupe kwa wasichana mshono usishone modo.
(b) Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule.
i/ Kiatu cheusi chenye kisigino kifupi soksi nyeupe kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana. 
ii/ Sweta damu ya mzee.
Iii/ T-sirt damu ya mzee.
iv/ Fagio.
v/ Ndoo ndogo ya usafi.
vi/ Tsh. 6000 kwa ajili ya kuchangia mfuko wa bima ya afya.
(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni T-shirt damu ya mzee kwa wavulana na T-shirt damu ya mzee kwa wasichana.
Daftari 12, dictionary, kalamu, faili 1 na mkebe wa hesabu.
Chakula cha wanafunzi kwa kutwa nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu ni kwa mzazi
 
2.4 Sheria na kanuni za shule hii.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatiwa miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu chini ya ofisi ya Elimu wa waziri 
mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unaweza kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baa ya kuripoti shule.
(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kupewa ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wowote unapotakiwa
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
(i) Kutunza mali za umma

Makosa yafuatayo yaweza kusababisha kufukuzwa na kusimamishwa shule 
(a) Wizi 
(b) Uasherati na ushoga
(c) Ubakaji 
(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
(e) Kupigana au kupiga 
(f) Kuharibu kwa kusudi mali ya umma au shule
(g) Kudharau bendera ya Taifa.
(h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba
(i) Kuoa au kuolewa
(j) Kukosa darasani mara kwa mara, kukwepa majaribio darasani (Test). Na mitihani bila sababu maalumu.
(k)  Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
(l) Kukataa adhabu kwa makusudi
(m) Kuwa na simu ya mkononi
NB:	 Mwanafunzi atakayeonyesha tabia ya kurudi mara kwa mara makosa hayo baada ya kuonywa, kupewa adhabu, kushauri na kusimamishwa masomo kwa muda maalumu atakuwa amejifukuza shule mwenyewe baada ya uthibitisha wa bodi ya shule.
TAARIFA YA MAENDELEO YA MWANAFUNZI.
Kila mwisho wa muhula kila mzazi/mlezi atapewa kwa maandishi, taarifa ya maendeleo ya mtoto wake katika masomo kazi na tabia ni muhimu mzazi/mlezi kusoma taarifa kwa na kuwasiliana na uongozi wa shule kwa ushauri zaidi.
VIAMBATANISHO.
Umetumiwa form tatu kwa ajili ya uchunguzi wa afya ya mwanao na kiapo cha mahakamani, historia ya mwanafuzi. Hakikisha umejaza form inayotakiwa na kisha zirudishe shuleni.
MWISHO.
Unatakiwa kuripoti tarehe 11/01/2021 saa 1:30 asubuhi kwa ajili ya usajili na kuanza kozi ya kiingereza mara moja.
NB. 	Ndugu mzazi/mlezi baada ya kusoma kwa makini maelezo na sheria za shule tunaamini sana kuwa utashirikiana nasi kwa dhati zoezi la kumlea mwano kitaaluma, kimaadili na hata kiroho ili aweze kufanikiwa kwa kiwango cha juu katika fani zote za maisha.

Karibu Mkatanga shule ya sekondari.

…………………….
Esboni  Matata
MKUU WA SHULE

Nakala.
1. Afisa Elimu Sekondari (w) Buhigwe.
2. Mdhibiti ubora wa Elimu.
KANDA YA ZIWA MAGHARIBI.
3. M/kiti wa Bodi wa Shule
MKATANGA SEKONDARI
4. Mheshimiwa Diwani.
KATA YA MATANGA.
