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BUHIGWE
YAH : MAAGIZO KWA KIDATO CHA KWANZA YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MUHINDA ILIYOKO WILAYA YA BUHIGWE MKOA WA KIGOMA   MWAKA 2021
01. UTANGULIZI
Nafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwana katika shule hii mwaka 2021 shule hii iko katika kijiji cha Muhindaa kata ya Muhinda katika halmashauri ya wilaya ya Buhigwe
Muhula wa masomo utaanza tarehe 11.01.2021- na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 5.1.2021na mwisho wa kuripoti shuleni  ni tarehe 15.01.2021ambayo ni ndani ya siku saba
02 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
2.1 Sare za shule 
   Shule hii inazo sare kama ifuatavyo 
2.1.1 sare itakua suruali nyeusi na shati jeupe la mikono mifupi kwa wavulana. Suruali ziwe za kitambaa na zisiwe za kubana (modo)  mwanafunzi atakayeripoti na suruali ya modo au mtumba hatapokelewa.
2.1.2 kwa wasichana ni sketi rangi  nyeusi zilizoshonwa mshono wa RINDA BOX zinazofika hadi kwenye nyayo za miguu . Na shati nyeupe za mikono mifupi
2.1.3 Rangi ya hijab ifanane na sare za shule
2.2 Sare za michezo kwa shule hii ni bukta na T-shirt ya bluu kwa wavulana na wasichana  sketi ya pink na T-shirt ya bluu na raba ngumu za michezo za rangi yeyote
2.3 vifaa vya darasani
Mwanafunzi anaporipoti aje na daftari  za kutosha , masomo yanayofundishwa hapa ni TISA hivyo anatakiwa kuwa na daftari la MAJARIBIO moja kwa kila somo. Awe na kalamu  ya wino na penseli pia mkebe wa hesabu. Unatakiwa kununua  kamusi ya kingereza  ( DICTIONARY ) * VYOTE VITAKAGULIWA UNAPORIPOTI* 
2.4 Mahitaji ya kibinadamu
Shule inatoa huduma ya kwanza kwa watoto wote na mahitaji maalumu kwa mtoto wa kike aliyeugua akiwa shuleni
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MOTTO WA SHULE  SKILL AND EFFICIENCY 


 SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE YA SEKONDARI MUHINDA 
1. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni muda wowote, wakati wa michezo au masomo eneo la shule
2. Mwanafunzi kujihusisha na wizi shuleni au kijijini
3. Kuharibu mali za umma au nembo au alama za taifa au shule kwa makusudi
4. Nikosa kushiriki katika vitendo vya uasherati, ushoga, usagaji , ubakaji,kuoa au kuolewa
5. Nikosa kushiriki katika vitendo vya ulevi kama vile matumizi ya madawa ya kulevya uvutaji bangi , kuberi, mirungi,sigara bia, na cocain
6. Hairuhusiwi kupiga au kupigana
7. Hairuhusiwi kuwa na nywele ndefu, au kunyoa kiduku sponsa, kipara au panki
8. Hairuhusiwi kuvaa sweta. T shirt ,koti au jaket isiyoruhusiwa na shule
9. Ni kosa kudharau bendera ya Taifa.kutoheshimu wimbo wa Taifa Tanzania Tanzania na wimbo wa shule
10. Ni kosa kutotii wito wa kengele ya shule
11. Ni kosa kukataa adhabu kwa makusudi
12. Ni kosa kugoma, kuchochea migomo , kuhatarisha usalama na uvunjifu wa Amani shuleni
13. Ni kosa la jinai kutowaheshimu wafanyakazi wa shule

MAKOSA MAKUBWA YANAYOWEZA KUSABABISHWA KUFUKUZWA SHULE  MARA MOJA

14. Utoro wa rejareja
15. Kutovaa sare ya shule kwa usahihi na wakati sahihi kama vile wakati wa michezo na safari.
16. Kutofanya mitihani wa ndani na njema. 
        17.Makosa ya Jinai.
         NAKUTAKIA UTEKELEZAJI MWEMA KATIKA MAISHA YAKO YOTE .                                                                      
