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Mzazi wa: _____________________________________________

Shule ya msingi _______________________________________	
YAH: MAELEKEZO YA KUIJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YANZA MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari Yanza ni shule ya kutwa.  Ina mchepuo mchanganyiko na inafundisha masomo ya Sanaa na Sayansi. Shule yetu inapokea wanafunzi wa jinsi zote. Jumuiya ya shule inakukaribisha sana ili uje upate elimu kwa ajili ya ustawi wako na Taifa kwa ujumla.

2.0 MAHITAJI MUHIMU YA KUZINGATIA
· Sare za Shule (wavulana).	
Suruali2: moja ni ya bluu bahari na nyingine moja ni nyeusi. USHONAJI: Suruali iwe na marinda mawili mbele, turn up, mifuko mitatu ;miwili pembeni na mmoja nyuma na siyo ya kubandika. Modo na suruali yoyote itakayoshonwa kinyume na maelekezo haya haikubaliki), Shati mbili nyeupe na iwe yenye mikono mifupi na mfuko mmoja, Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi (yeboyebo haziruhusiwi kuvaliwa shuleni), Mkanda mweusi wa suruali wa ngozi na si vinginevyo, Sweta rangi ya bluu na Soksi nyeusi jozi mbili.

· Sare za Shule (wasichana)
Sketi2 kitambaa cha suti: moja ni ya bluu bahari na nyingine moja ni nyeusi. USHONAJI:  Sketi iwe ndefu kufikia jicho la mguu, za malinda mengi . Sketi hizi zitakaguliwa kabla mwanafunzi hajapokelewa), Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi (yeboyebo haziruhusiwi kuvaliwa shuleni), Shati mbili nyeupe mikono mifupi na mfuko mmoja, Soksi nyeupe jozi mbili na Sweta rangi ya bluu.

· Taaluma
Daftali za kutosha kwa masomo tisa (09), Kalamu za bluu /nyeusi pamoja na penseli za kutosha, Begi la madaftali, Mkebe wa hesabu (Mathematical set), Rula futi moja (sm 30), kiti na meza.

· Michezo
T-shirt rangi ya blue, traksuti ya blue, Bukta nyeusi na Raba za michezo.
NB: Vifaa vya taaluma na michezo vinafana na kwa jinsi zote.

3.TAREHE YA KURIPOTI SHULENI
	Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11 Januari 2021 saa moja na nusu asubuhi.
Asante sana na ninakutakia maandalizi mema.

…………………..
Mukama Makongo Mapesi
MKUU WASHU





































Ahadi na Utii kwa Sheria za Shule
Mimi …………………………………………
Naahidi kwamba nitafuata na kutii sheria, kanuni, taratibu na maelekezo yote kwa muda wote nitakaokuwa ninasoma katika shule hii, na ninatambua kuwa sheria za shule zinaelekeza ni marufuku kufanya yafuatayo;
(i) Kuanzisha/kushiriki kwenye migomo, fujo, au ukaidi wa aina yoyote,
(ii) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, picha za viongozi wa serikali na bendera ya Taifa,
(iii) Kuiba,
(iv) Kuwa mwasherati, kupata au kutoa mimba (kwa msichana) na kusababisha mimba (kwa mvulana),
(v) Kutumia kileo au pombe ya aina yoyote,
(vi) Kutumia madawa ya kulevya mfano sigara au bangi,
(vii) Kupatikana na makosa ya jinai,
(viii) Kupigana au kutoa lugha chafu,
(ix) Kutoroka au kutohudhuria shuleni bila kutoa taarifa na kwamba taarifa za ugonjwa au kutohudhuria kwangu zitaletwa na mzazi/mlezi wangu mwenyewe,
(x) Kwenda nje ya shule wakati wa masomo bila ruhusa ya mwalimu.
(xi) Kuoa au kuolewa
(xii) Kuchelewa kufika shuleni kwa muda uliopangwa na kuwa nje ya darasa wakati wa vipindi vya masomo
(xiii) Kumiliki simu
(xiv) Kutumia simu bila kibali cha mkuu wa shule.






Natambua kuwa nitakapoenda kinyume na sheria hizo nitastahili kupewa na kutumikia miongoni mwa adhabu zifuatazo;
(a) Kuchapwa viboko visivyozidi vinne kwa kila kosa nitakalokuwa nimetenda. 
(i)	Matakoni kwa wavulana( kwa kulala chini).
[bookmark: _GoBack](ii)	Mikononi wasichana( kwa kunyoosha mikono bila kukwepesha).
(b) Kufanya kazi ngumu, mfano kutengeneza barabara, kuchimba mashimo ya takataka, kuchimba visiki, kufyeka au kupewa shamba la kulima na kulitunza kwa muda utakaopangwa.
(c) Kupewa onyo kali kwa maandishi
(d) Kusimamishwa masomo kwa muda wa siku 21
(e) Kuagizwa kumleta mzazi/mlezi shuleni ili kujadili mwenendo wangu.
(f) Kunyang’anywa      kitu kisichoruhusiwa shuleni mfano simu, bangili, heleni, kofia n.k na kwamba hakitarudishwa tena katika umiliki wangu.
(g) Kufidia gharama endapo patakuwa na uharibifu wa mali za umma uliosababishwa na utovu wa nidhamu.





2. MAKOSA YANAKAYOMFANYA MWANAFUNZI AFUKUZWE SHULE MOJA KWA MOJA NI;
(i) Kuoa au kuolewa,
(ii) Kupata au kutoa mimba (kwa msichana) au kusababisha mimba(kwa mvulana),
(iii) Kuanzisha/kuhamasisha/kushiriki kwenye mgomo, fujo, au ukaidi wa aina yoyote,
(iv) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, picha za viongozi wa serikali na bendera ya taifa,
(v) Kuiba 
(vi) Kutumia madawa ya kulevya.

NB; Gharama za chakula, kuja shuleni na kurudi nyumbani ni juu ya mzazi/mlezi wako.
	Ufafanuzi wa sheria hizi utaupatas huleni.




JINA…..………………………………..	                                     JINA…….……………………………………….
SAHIHI YA MWANAFUNZI…………………………………..      SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI……………………
TAREHE: …………………………………                                    TAREHE: ………………………
