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MWANAFUNZI ………………………………………….
S .L. P ……………………
BUHIGWE 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUYENZI  HALMASHAURI YA BUHIGWE MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI 
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Hongera sana. Shule ya sekodnari Buyenzi ipo umbali wa kilometa 8 kutoka ofisi za Halmashauri ya Wilaya Buhigwe. 
	Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/1/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 24/01/2021 na muhula wa kwanza unaanza tarehe 11/01/2021 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1  SARE ZA SHULE 

(a) WAVULANA.
(i) Suruali mbili za bluu bahari zenye “Cerebration” Mifuko mitatu, mfuko wa nyuma usiwe wa kubandikwa, pia tai mbili. 
NB: Unashauriwa kushona suruali zenye heshima (Suruali zinazobana hazitakubalika) 
(ii) Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi. (Polister cotton) 
(iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu. 
(iv) Ti-shirt ya rangi ya  NYEKUNDU yenye kola(form six) na yenye nembo ya shule. 
(v) Soksi nyeusi jozi mbili 
(vi) Sweta rangi ya damu ya mzee.
(vii) Raba kwa ajili ya michezo
(b) WASICHANA 
(i) Sketi mbili rangi ya bluu bahari  zenye rinda mbili(2) ndefu ya kufika kwenye jicho la mguu na tai zake mbili. (kama hujaelewa njoo uone mfano shuleni) 
(ii) Vazi la Hijabu, linatakiwa la kitambaa kizito (cheupe) lisiloonesha maumbile 
(iii) Shati mbili nyeupe mpya mikono mifupi (Polister cotton) 
(iv) Viatu vyeusi pea mbili vya ngozi vya kamba visivyo na visigino virefu.
(v) Ti-shirt ya rangi ya NJANO yenye kola (form six) na yenye nembo ya shule 
(vi) Soksi nyeupe jozi mbili
(vii) Raba kwa ajili ya micheo 
(viii) Sweta rangi ya danu ya mzee. 

2.2. VIFAA VYA TAALUMA
 Kila mwanafunzi anashauriwa kuwa na vifaa vya taaluma vifuatavyo:- 
(i) Daftari kubwa kumi (10) 
(ii) Mkebe wa Hisabati 
(iii)Kamusi ya kiingereza kwa kingereza 
     (iv)Kalamu za wino na risasi (Penseli) za kutosha 
NB: Vifaa hivi ni kwaajili ya matumizi binafsi ya mwanafunzi

3.0 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote iliyotolewa na Wilaza ya Elimu Sayansi Teknolojia na mafunzo ya Ufundi yenye dhaman ya elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo kwa umakini mkubwa sana:-
(a) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima (UTORO HAPA KWETU NI MWIKO) 
(b) Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 
(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 
(d) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 
(e) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 
(f) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa 
(g) Kutunza mali ya umma 



3.1 MAKOSA YANAYOWEZA KSUABABISHA MWANAFUNI KUSIMAMISHWA MASOMO AU KUFUKUZWA SHULE 
1. Wizi 
2. Uasherati, ushoga na ubakaji 
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi , kubeli na kadhalika 
4. Kupiga au kupigana 
5. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
6. Utoro wa aina yoyote 
7. Kuharibu bendera ya Taifa 
8. Kua mjamzito/ kupata mimba 
9. Kuoa au kuolewa 
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani 
12. Kukataa adhabu kwa makusudi 
13. Kuwa na simu ya mkononi 

 
4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI NI:- 
(a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu hospitali ya serikali (HAKIKISHA MWANAO ANAPIMA KIKAMILIFU) Fomu hiyo iwasilishwe kwa mkuu wa shule siku ya kuripoti. 
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo, utoro na makosa ya jinai 
(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yanayotolewa na shule 
(d) Nakala ya cheti cha kuzaliwa au Affidavity form ya mwanafunzi 

SHULE YA SEKONDARI BUYENZI
AHADI YA MWANAFUNZI KUKUBALI KUTII SHERIA ZA SHULE 
Mimi  ………………………………………………………………..
Naahidi kwamba nitafuata na kutii kwa muda wote nitakaokuwa nikisoma shule ya sekondari Buyenzi kanuni na sheria za shule.
NI MARUFUKU:
1.Kuanzisha /kushiriki kwenye migomo
2.Kuharibu kw makusudi mali ya Umma
3.Kuiba 
4.Uasherati
5.Kutumia kileo cha aina yoyote ile.
6.Kuvuta bangi /sigara 
7.Kupatikana na makosa ya Jinai 
8.Kupata au kutoa mimba 
9.Kumpa mimba mwanafunzi au raia.
10.Kpigana
11.Kutoroka shuleni bila taarifa
12.Kwenda nje ya shule bila sare au ruhusa ya mwalimu wa zamu wakati wa masomo.
13.Kuoa au kuolewa.
14.Kuingia kumbi za starehe kama vile disko na baa.
15.Kumiliki simu ukiwa shuleni.

Endapo nitavunja mojawapo wa sheria hizo ,nitakuwa tayari kupokea adhabu mojawapo au zaidi kati ya zifuatazo:
(a) Kuchapwa viboko.
(b) Kufanya kazi ngumu kama vile kuchimba shimo ,kulima ,kufyeka kukusanya mawe n.k
(c) Kupewa onyo kali kimaandishi
(d) Kusimamishwa shule kwa muda.
(e) Kufukuzwa shule.

Sahihi ya mwanafunzi.................………….
Tarehe……………………. 

5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/ MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU 
NB: Kutakuwa na kikao cha wazazi wote wa wanafunzi wa kidato cha kwanza kitakachofanyika tarehe 20/01/2021  saa 3:00 asubuhi chenye lengo la kutoa maelekezo juu ya taratibu na kanuni za shule 

Kwa mawasiliano zaidi piga 0757605599
“KARIBU SAANA KATIKA SHULE HII”
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                      SPECIOSA RULANDAGAYE 
                                                                                                        [image: IMG-20201214-WA0002]
BUYENZI SEKONDARI SCHOOL
FORM C
MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by a medical officer in respect of all for I)
Entrance pupil’s full name…………………………………………………………………….
Age…………………………………………(Year) Sex……………………………….
Blood count (red and white)………………………………………………………………….
Urinalysis………………………………………………………………………………….
Syphilis Test……………………………………………………………………………….
T.B Test……………………………………………………………………………………
Eye Test……………………………………………………………………………………
Chest……………………………………………………………………………….
Spleen…………………………………………………………………………………………
Additional information: E.g Physical defects of Impairment (s)
Chronic infection or family disease
I certify that I have examined above pupil and recommended that he/she is fit/unfit of pursue further Education.
Signed…………………………………………………………

Designation……………………………………………………

(OFFICIAL STAMP)

Date _________________________________
Delete whichever is inapplicable
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