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YAH : MAAGIZO KWA KIDATO CHA KWANZA YA KUJIUNGA NA 
          SHULE YA SEKONDARI BUHA ILIYOKO WILAYA YA BUHIGWE
                         MKOA WA KIGOMA   MWAKA 2021	
1. UTANGULIZI
Nafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule hii iko katika kijiji cha Nyamugali kata ya Nyamugali katika halmashauri ya wilaya ya Buhigwe.
Muhula wa masomo utaanza tarehe --------------------------- naunatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe ____________________ na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe __________________ ambayo ni ndani ya siku saba.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
· Sare za shule kwa wavulana 
i. Suruali mbili za kitambaa zisizo bana (Modo) Rangi nyeusi na nyingine damu ya mzee 
ii. Shati mbili za mikoni mifupi zenye rangi nyeupe 
iii. Jozi mbili za viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba 
iv. Soksi jozi mbili rangi ya kaki 
v. Track suti rangi ______________ kwa ajili ya michezo na raba ngumu za rangi yeyote 
vi. Sweta moja rangi ya bluu kwa ajili ya kujikinga na baridi 


	

· Sare za shule kwa wasichana 
i. Sketi mbili ndefu za rangi ya nyeusi na damu ya mzee 
ii. Shati mbili za mikono mifupi zenye rangi nyeupe 
iii. Jozi mbili za viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba 
iv. Soksi jozi mbili nyeupe 
v. Track suti rangi ______________ kwa ajili ya michezo na raba ngumu za rangi yeyote 
vi. Sweta moja rangi ya bluu kwa ajili ya kujikinga na baridi 

3.  vifaa vya darasani
Mwanafunzi anaporipoti aje na daftari za kutosha. Masomo yanayofundishwa hapa ni tisa hivyo anatakiwa kuwa na daftari la MAJARIBIO moja kwa kila somo. Awe na kalamu ya wino na penseli pia mkebe wa hisabati. Unatakiwa kununua kamusi ya kingereza (DICTIONARY) * Vyote vitakaguliwa unaporipoti* 
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               SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE YA SEKONDARI BUHA
1. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni muda wowote, wakati wa michezo au masomo eneo la shule
2. Mwanafunzi kujihusisha na wizi shuleni au kijijini
3. Kuharibu mali za umma au nembo au alama za taifa au shule kwa makusudi
4. Nikosa kushiriki katika vitendo vya uasherati, ushoga, usagaji , ubakaji,kuoa au kuolewa
5. Nikosa kushiriki katika vitendo vya ulevi kama vile matumizi ya madawa ya kulevya uvutajibangi , Ugoro, mirungi, sigara bia, na cocain
6. Hairuhusiwi kupiga au kupigana
7. Hairuhusiwi kuwa na nywele ndefu, au kunyoa kiduku sponsa, kipara au panki
8. Hairuhusiwi kuvaa sweta, T shirt ,koti au jaketi isiyoruhusiwa na shule
9. Ni kosa kudharau bendera ya Taifa, kutoheshimu wimbo wa Taifa la Tanzania  na wimbo wa shule.
10. Ni kosa kutotii wito wa kengele ya shule
11. Ni kosa kukataa adhabu kwa makusudi
12. Ni kosa kugoma, kuchochea migomo , kuhatarisha usalama na uvunjifu wa Amani shuleni.
13. Ni kosa la jinai kutowaheshimu wafanyakazi wa shule

MAKOSA MAKUBWA YANAYOWEZA KUSABABISHWA KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA
14. Utoro wa rejareja
15. Kutovaa sare za shule kwa usahihi na kwa wakati sahihi kama vile wakati wa michezo na safari.
16. Kutofanya mitihani ya ndani na nje

NAKUTAKIA UTEKELEZAJI MWEMA KATIKA MAISHA YAKO YOTE YA SHULENI
