
K.K.K
Kusoma, Kuandika na Kuhesabu.

Mtaala huu ulioboreshwa umejikita 
zaidi katika utendaji.Hivyo huwapatia 
wanafunzi fursa ya kutenda zaidi.
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FAIDA ZA MTAALA MPYA.

Kusheheni kwa machapisho darasani 
kunawafanya wanafunzi kuwa 
wadadisi na kujifunza kwa urahisi.

02

Kupitia mtaala huu ulioboreshwa 
imesaidia wanafunzi kupunguziwa 
mzigo wa masomo kutoka masomo 
saba (7) hadi ku�kia masomo matatu 
(3) tu.
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Historia ya Shule.

SHULE YA MSINGI NYAMIHINI

Shule ya Msingi Nyamihini ni miongoni mwa shule 
za msingi zilizopo katika Halmashauri ya Wilaya ya 
Buhigwe Mkoa wa Kigoma. Shule hii ilianzishwa 
mwaka 2002 ikiwa na Wanafunzi 95 wa daras la 
Kwanza. Ilianza na  Walimu 2 na sasa ina jumla ya 
walimu kumi na moja (Me 5 na Ke 6).

Kujua K.K.K

MABORESHO YA MTAALA
WA ELIMU KWA SHULE 

ZA MSINGI.

UANDIKISHWAJI KWA MIAKA 5 MFULULIZO. 
MWAKA WAVULANA WASICHANA JUMLA 

2013 27 25 52 
2014 25 29 54 
2015 37 33 70 
2016 38 34 72 
2017 70 73 143 

K: Kusoma.
K: Kuandika.
K: Kuhesabu. Kuondolewa kwa somo la Kingereza 

kumehamasisha wanafunzi kumudu 
stadi za K.K.K kwa urahisi zaidi.

04

Mbinu na njia zinazotumika 
zimewafanya wanafunzi wajifunze 
kwa urahisi zaidi. Mbinu shirikishi, 
Nyimbo za Kuhesabu kwa Vitendo.

05

Mkoa Wa Kigoma.
Halmashauri ya Wilaya Ya Buhigwe

2017 (C) Tehama Buhigwe

www.buhigwedc.go.tz

+255 717 706 441

Kabla ya mtaala ulioboreshwa wanafunzi wengi 
walimudu K.K.K kwa uhakika kuanzia darasa III, lakini 
sasa uwepo wa mtaala huu ulioboreshwa 
umepelekea wanafunzi wamudu stadi za K.K.K 
wakiwa darasa la I.



Kutokana na Mtaala ulioboreshwa.

CHANGAMOTO:

01 Kutopatikana kwa wakati vitabu vya mtaala 
mpya mathalani vitabu vya darasa la tatu 2017.

02. Upungufu wa vitabu vya Mtaala mpya mathalani 
vitabu vya Darasa la nne hadi sasa havijafika.

03. Upungufu wa walimu katika shule, Uwiano 
sahihi ni 1:45 (Mwalimu mmoja kwa wanafunzi 
arobaini na tano), lakini kwa shule ya misingi
Nyamihini ni tofauti, darasa la kwanza ni 1:143
(Mwalimu mmoja Kwa Wanafunzi mia moja 
arobaini na tatu).

04. Idadi kubwa ya wanafunzi darasani, mathalani
katika shule ya Msingi Kilelema, darasa la 
kwanza lina jumla ya wanafunzi 393. 

05. Walimu kutohudhuria mafunzo kwa wakati 
mmoja. Hii inasababisha kupunguza ufanisi
katika kutekeleza mtaala mpya katika shule
husika.

UFUMBUZI WA 

Kugawa darasa katika Awamu kuu mbili (Asubuhi hadi jioni),
Awamu ya kwanza kuanzi saa 2:00 - 5:00 na awamu ya pili
saa 5:00 hadi 8:30. 
Walimu kutumia mbinu shirikishi kwa kuwagawa 
wanafunzi katika vikundi, na mwalimu kupitia kila kikundi.

Kufanya utaratibu wa kutoa machapisho kutokana 
na Muongozo wa mtaala mpya.
Walimu wachache waliokwenda kwenye mafunzo 
kupanga ratiba ya kujengeana uwezo kwa walimu 
wenzao.
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02.

03.

04.

MAONI NA USHAURI:
Mtaala mpya kabla ya kuanza kutumika ni 
vyemavifaa vyake vyote vikaandaliwa kwa 

wakati.
K.K.K

Kusoma, Kuandika na Kuhesabu.
06. Uhaba wa miundombinu hasa vyumba vya 

madarasa kuendana na idadi kubwa ya 
wanafunzi.

CHANGAMOTO:

Mtoto Amos Amoni wa darasa la Kwanza 
akipongezwa na wanafunzi wenzake baada ya 

kusoma kwa ustadi K.K.K.


