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                                     HALMASHAURI YA WILAYA  YA BUHIGWE
                                                                       SHULE YA SEKONDARI BWAFUMBA
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Kauli mbiu yetu                                                                                                             “elimu ni ukombozi”
	NAMBA  ZA SIMU
Mkuu wa shule; 0765699170
Makamu mkuu wa shule; 0764242359


Kumb. Na.BWSS/JNS/18/VOL1/01                                                                                                         10/12/2019
MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI
…………………………………………………………………………………………
Kijiji cha bukuba/kibuye
SLP 443
BUHIGWE        
YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI  KIDATO CHA KWANZA    KATIKA SHULE YA SEKONDARI BWAFUMBA MWAKA 2020.
Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii ya sekondari bwafumba mwaka 2020(HONGERA SANA)
Shule ya sekondari BWAFUMBA ipo katika kata ya Bukuba tarafa ya manyovu 
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUHIGWE,MKOA WA KIGOMA
Muhula wa masomo unaanza tarehe 08/01/2020,hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 08/01/2020 saa 2:00 asubuhi akiwa na mzazi au mlezi kwa ajili ya usajili .



MAMBO MUHIMUN YA KUZINGATIA
A.SARE YA SHULE 
1.WASICHANA
(i)Anatakiwa awe na sketi (02),nyeusi kitambaa cha suti na siyo chepesi wala( sukari sukari)(vitambaa vinapatikana madukani).mshono wa sketi :iwe ndefu sana juu kidogo ya kisigino na isiyo buruza chini rinda box.
  NB: sketi za mitumba na jinzi haziruhusiwi shuleni
(ii) mashati (02) mawili meupe yenye mikono mifupi.
(iii)T-shirt ya bluu YENYE KORA na vifungo shingoni na isiyo ya DUARA
(iv) viatu vyeusi jozi mbili(02) vya ngozi vya kufunga na kamba,visiwe na sori ndefu na visivyo chongoka mbele.
(v)Gambuti nyeusi za kuvaa wakati wa tope,kwa sababu yebo vebo hazitoruhusiwa kuvaliwa wakati wa tope.
(vi) soksi jozi mbili(02) rangi nyeupe.
(vii)sweta la bluu iliyo iva lenye shingo “V”kwa ajili ya kujikinga na baridi
  NB: sweta la aina nyingine tofauti na hilo halitoruhusiwa shuleni wakati wa baridi
2.WAVULANA
(i) Anatakiwa awe na suruali mbili (02),nyeusi (vitambaa vinapatikana madukani). Mshono wa suruali: iwe na mifuko mitatu mmoja nyuma upande wa kulia na miwili pande zote kulia na kushoto pembeni na siyo ya kubandika,iwe na rinda mbili kila upande na upindo wa chini(miguuni) ugeuzwe juu(turn up),upana miguu ni  uwe wa kutosha na isiwe ya kubana ( MODO).
 NB; suruali za mitumba na jinzi pamoja na za kubana hazitoruhusiwa kuvaliwa shuleni.
(ii)Mashati mawili(02) meupe yenye mikono mifupi.
(iii) T-shirt ya bluu YENYE KORA na vifungo shingoni na isiyo ya DUARA
(iv) viatu vyeusi jozi mbili(02) vya ngozi vya kufunga na kamba,visiwe na sori ndefu na visivyo chongoka mbele.
(v)Gambuti nyeusi za kuvaa wakati wa tope, kwa sababu yebo yebo hazitoruhusiwa kuvaliwa wakati wa tope.
(vi) soksi jozi mbili(02) rangi nyeusi.
(vii) mkanda wa kuvalia suruali mweusi wa ngozi( na usiwe wa kitambaa)
(viii) sweta la bluu iliyo iva yenye shingo “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi
NB:Sweta lingine tofauti na hilo halitoruhusiwa shuleni wakati wa baridi.

3. SARE ZA MICHEZO
· WASICHANA:tracksuit au sketi ya zambarau (ya sukari sukari) na t-shirt ya njano ya kawaida)
· WAVULANA: bukta ya bluu na t-shirt ya njano ya kawaida
B.MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI NI
         .    Aje na karatasi ya limu kwa ajili ya kufanyia mitihani
· Daftari(A4) 10  au zaidi
· Kalamu ya wino nyeusi au bluu
· Rula 
· Mkebe wenye vifaa
· Penseli
· Mfuko ,begi au mkoba wa kutunzia daftari na vifaa vya taaluma
· Aje na kaunta book quire 3 moja kwa ajili ya somo la hisabati
· Aje na kiti pamoja na meza kwani kutokana na ongezeko la wanafunzi viti na meza havitoshi kwa wanafunz wotei.
NB: NI LAZIMA kuja navyo maana usipo fanya hivo mwanafunzi atakosa sehemu ya kukaa

C.SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayo tolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini.unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.,
1. Heshima kwa viongozi,wazai,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule .
3. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni(preparation) ukiwa nyumbani chini ya usimamizi wa mzazi /mlezi.
4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.
5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote kwa mujibu wa ratiba ya shule.
6. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
7. Kuvaa sale ya shule wakati wote inapotakiwa
8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
9. Vitu kama pete,kofia,cheni,na vitu vya urembo haviruhusiwi shuleni,ukikutwa navyo utanyang’anywa  na vitachomwa moto na adhabu nyingine itafuata.


D.MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
1. Wizi
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa,utoro au kutofanya mazoezi na majaribio darasani.
3. Kugoma,kuhamasisha au kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
4. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi,kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule.
6. Kufuga nywele ndefu
7. Kufuga ndevu
8. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
9. Uvutaji wa sigara
10. Uasherati,uhusiano wa jinsia moja(ushoga)
11. Ubakaji
12. Kushiriki katika matendo ya uhalifu,siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria zanchi
13. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana 
14. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
15. Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
16. Kudharau bendera ya taifa
17. Kukataa adhabu kwa makusudi
18. Uhalibifu wa mali ya umma kwa makusudi
E.VIAMBATISHO VYA FOMU MUHIMU
· Fomu ya uchunguzi wa afya (medical examination form) ambayo itajazwa na muganga mkuu wa hospitari ya serikali.
· Fomu ya mkataba wa kutoshiriki katika mgomo,fujo na makosa ya jinai.
· Mzazi/mlezi unatakiwa kujaza fomu ya kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelezo yote yatakayotolewa na shule   BUHIGWE DISTRICT COUNCIL
                                                                






                                                                       BWAFUMBA SECONDARY SCHOOL
                                                                             P.O.BOX 443-BUHIGWE

Oour school motto                                                                                                           “education is liberation”
DATE………………………………….
MEDICAL OFFICER
…………………………………………………………………….
……………………………………………………………………..
…………………………………………………………………………
REQUEST OF MEDICAL EXAMINATION please examine the above name as to His/her fitness as indicated bellow, Arrange for necessary treatment so that the certificate may be signed and brought to school by the student.
This certificate must be Signed by a qualified medical officer of recognized Hospital 
………………………………………………………………………………………………………………………………………….
MEDICAL CERTIFICATE.
I have examined the above named student with regard to
Skin……………………………………….                                        Abdomen…………………………………
Eyes……………………………. ……….                                        Urine…………………………………..
Teeth……………………………………                                         hemoglobin……………………….
Spleen…………………………………..                                         chest…………………………………
Any Disabilities………………………………………………………………………………………………………………………………..
I consider that:-
He is in good health free from infections, and fit to come to school
He is fit to come to school after having ……………………………………………………………………………………………………
Treatment for……………………………………………………………………………………………………………..
Name ₰ signature………………………………………………………………date………………………………..
                                 MEDICAL OFFICER

